Cao Phong: Đảm bảo tiêu chí môi trường trong xây dựng nông thôn mới
(26/03/2021)
Thời gian qua, huyện Cao Phong đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động nhân dân tham gia cải tạo, quy hoạch vườn hộ đẹp, tổ chức định kỳ các hoạt động cộng đồng dọn dẹp vệ sinh, thu gom xử lý rác thải, trồng cây xanh. Đồng thời phát động các phong trào xây dựng nông thôn mới gắn với bảo vệ môi trường. Đến nay, có 4/9 xã trên địa bàn huyện đạt tiêu chí về môi trường, gồm các xã Dũng Phong, Thu Phong, Nam Phong và Tây Phong.