Triển khai Chương trình Sức khỏe học đường đến năm 2025 trên địa bàn tỉnh
(08/03/2022)
Nhằm duy trì, đẩy mạnh hoạt động giáo dục, chăm sóc, bảo vệ và quản lý sức khỏe trẻ em, học sinh trong các cơ sở giáo dục mầm non và phổ thông, trường chuyên biệt nhằm bảo đảm sự phát triển toàn diện về thể chất, tinh thần cho học sinh. Ngày 2/3/2022, UBND tỉnh đã ban hành Kế hoạch số 38/KH-UBND triển khai Chương trình Sức khỏe học đường đến năm 2025 trên địa bàn tỉnh.