(07/01/2011)
Hiện toàn tỉnh có 124 HTX nông nghiệp và thủy sản, trong đó có 62 HTX dịch vụ nông nghiệp tổng hợp, 29 HTX tổ chức sản xuất nông nghiệp kết hợp với chế biến nông sản, 21 HTX trồng rau và cây ăn quả, 11 HTX dịch vụ nông nghiệp, chăn nuôi gia súc, gia cầm và nuôi trồng thủy sản. Với tổng giá trị tải sản của các HTX nông nghiệp hiện ước tính khoảng trên 150 tỷ đồng, HTX đã thu hút được sự tham gia của trên 43000 xã viên, hộ xã viên, thành viên và người lao động. Các HTX nông nghiệp từng bước đa dạng hóa các ngành dịch vụ, hỗ trợ tích cực cho hộ và xã viên để phát triển kinh tế.