Phát triển chăn nuôi theo hướng tập trung quy mô lớn
(06/04/2015)
Theo số liệu của Cục Thống kê, tới nay trên địa bàn tỉnh tổng đàn trâu bò có trên 160 nghìn con, đàn lợn gần 350 nghìn con, tổng đàn gia cầm trên 3,7 triệu con, đàn dê trên 29 nghìn con. Ngành chăn nuôi của tỉnh đang có sự chuyển dịch theo hướng tăng về chất lượng, thông qua việc thúc đẩy và hình thành các vùng chăn nuôi quy mô lớn theo hình thức trang trại, đảm bảo an toàn dịch bệnh, hiệu quả chăn nuôi tăng.