Tăng cường sự lãnh đạo của các cấp ủy Đảng đối với cuộc vận động Nhân dân quyên góp ủng hộ các quỹ xã hội, từ thiện
(07/07/2023)
Thực hiện Chỉ thị số 44-CT/TU, ngày 23/3/2015 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về tăng cường sự lãnh đạo của các cấp ủy Đảng đối với cuộc vận động Nhân dân quyên góp ủng hộ các loại quỹ xã hội, từ thiện, Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh luôn quan tâm triển khai thực hiện có hiệu quả. Công tác tuyên truyền vận động quyên góp ủng hộ các loại quỹ xã hội, từ thiện, hình thức triển khai phong phú đa dạng, Đảng uỷ Khối chỉ đạo các chi, đảng bộ cơ sở trực thuộc đảng bộ thông qua các cuộc họp sinh hoạt chuyên đề, tổ chức lồng ghép nội dung vào các hội nghị sơ kết, tổng kết của cơ quan, đơn vị. Qua đó đã nhận được sự đồng tình ủng hộ của đông đảo cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức và người lao động trong toàn Đảng bộ khối.