Thành phố Hòa Bình sôi nổi các hoạt động "Nói không với rác thải nhựa"
(01/10/2019)
Hưởng ứng lời kêu gọi của Thủ tướng Chính phủ về việc cả nước chung tay hành động giải quyết vấn đề rác thải nhựa. Thành phố Hòa Bình đã triển khai sâu rộng đến các phòng, ban, đơn vị, các phường, xã, các xóm, tổ dân phố xây dựng kế hoạch, huy động nhân dân trên địa bàn tổ chức ra quân dọn dẹp vệ sinh tại khu dân cư; Xây dựng chương trình tuyên truyền, vận động cán bộ, công nhân viên, người dân và người lao động trên địa bàn có những hoạt động hưởng ứng thiết thực như hạn chế sử dụng đồ nhựa dùng một lần như cốc nhựa, ống hút, túi ni lông; tạo thói quen sử dụng những sản phẩm thân thiện với môi trường; tích cực phân loại, thu gom, tái sử dụng, tái chế rác thải nhựa và đã đạt được những kết quả tích cực, tạo ra hiệu ứng tuyên truyền cao trong quần chúng nhân dân.