Tình hình quản lý, sử dụng đất có nguồn gốc từ Công ty Lâm nghiệp Hoà Bình bàn giao về cho địa phương quản lý, sử dụng
(20/12/2023)
Hiện nay, trên địa bàn huyện Lạc Thủy có 02 Lâm trường (Lâm trường Kim Bôi và Lâm trường Lạc Thủy) thuộc Công ty Lâm nghiệp Hoà Bình quản lý. Trong những năm qua, thực hiện chủ trương của Đảng và Nhà nước về việc sắp xếp đổi mới lại các nông, lâm trường quốc doanh. Trong đó có việc rà soát lại quỹ đất của các nông, lâm trường để bàn giao về cho địa phương quản lý, sử dụng. Ủy ban nhân dân huyện Lạc Thủy đã chỉ đạo Phòng Tài nguyên và Môi trường chủ trì phối hợp với Công ty Lâm nghiệp Hoà Bình, Ủy ban nhân dân các xã, thị trấn có đất của Công ty Lâm nghiệp Hoà Bình tiến hành kiểm tra, rà soát quỹ đất mà Công ty không có nhu cầu sử dụng để bàn giao về cho địa phương quản lý, sử dụng.