Giao thông-rào cản phát triển du lịch ở xã Hiền Lương
(20/07/2018)
Cách trung tâm TP Hòa Bình khoảng 20 km, xã Hiền Lương (Đà Bắc) hội tụ các tiềm năng, lợi thế để phát triển du lịch. Du khách đến đây được thưởng ngoạn cảnh sắc thiên nhiên vùng lòng hồ Hòa Bình, khám phá bản sắc văn hóa dân tộc… Từ đó, nhiều hộ trong xã phát triển du lịch cộng đồng để nâng cao thu nhập, cải thiện đời sống. Tuy nhiên hiện nay, khó khăn lớn nhất để phát triển du lịch thành ngành kinh tế mũi nhọn chính là đường giao thông.