Cam Cao Phong ra mắt tại thị trường Anh
(06/03/2023)
Từ tháng 01/2023, UBND huyện Cao Phong phối hợp với Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Hòa Bình, Công ty cổ phần RYB, Công ty TNHH MTV Cao Phong tổ chức lễ xuất chuyến hàng cam Cao Phong đầu tiên sang Vương quốc Anh, với số lượng gần 7 tấn quả. Đây cũng là lô hàng Cam Cao Phong đầu tiên được xuất khẩu sang thị trường Anh. Sau Bưởi đỏ Tân lạc và Bưởi Diễn Yên Thủy, Cam Cao Phong Hòa Bình lần đầu tiên đã có mặt tại thị trường Anh qua đường xuất khẩu chính ngạch, đánh dấu sự trở lại của loại trái cây đặc sản miền Bắc trên thị trường thế giới sau hơn 40 năm.