Hiệu quả từ câu lạc bộ “Phụ nữ hạn chế sử dụng túi nilon”
(16/12/2013)
Thời gian gần đây, hoạt động của câu lạc bộ "Phụ nữ hạn chế sử dụng túi nilon" tại Chi hội phụ nữ xóm Mỗ 1 xã Bình Thanh đã làm thay đổi nhận thức, thói quen của không chỉ các thành viên trong câu lạc bộ mà cả người dân địa phương. Thay vì sử dụng túi nilon trong mỗi lần đi chợ, chị em phụ nữ đã chuyển sang sử dụng làn nhựa, lá chuối… từ đó, góp phần hạn chế tình trạng ô nhiễm môi trường do túi nilon gây ra.