Quảng bá, phát triển môn võ Vovinam trên địa bàn tỉnh
(31/01/2013)
Một hoạt động thu hút được hàng nghìn sinh viên quan tâm, đón xem nhất trong ngày kỷ niệm HSSV Việt Nam tại trường Cao đẳng sư phạm Hòa Bình vừa qua là phần biểu diễn võ Vovinam của các môn sinh. Những tiếng vỗ tay cuồng nhiệt, những lời trầm trồ khen ngợi được dành cho các tiết mục: nhập môn quyền, long hổ quyền, tứ đấu tay không, song luyện mã tấu, tự vệ nữ… Buổi biểu diễn có sự tham gia của các môn sinh đến từ CLB Vovinam TPHB và huyện Lương Sơn.