Tăng cường công tác kiểm tra, giám sát của Đảng để tạo lòng tin với nhân dân
(15/03/2010)Với mục tiêu công tác kiểm tra, giám sát chính là thể hiện sự lãnh đạo của Đảng, để tạo niềm tin của dân với Đảng. Kiểm tra giúp cho cơ sở tháo gỡ khó khăn, vướng mắc góp phần thúc đẩy phát triển KT – XH, xây dựng Đảng, chính quyền vững mạnh. Vì vậy, trong năm qua, UBKT các cấp trong tỉnh đã tích cực, chủ động triển khai thực hiện có hiệu quả các nhiệm vụ do Điều lệ Đảng quy định và nhiệm vụ cấp ủy giao, đảm bảo đúng nguyên tắc, phương pháp và quy trình.