Triển khai thực hiện Đề án Cảnh báo sớm sạt lở đất, lũ quét khu vực miền núi, trung du Việt Nam trên địa bàn tỉnh
(24/11/2023)
Thiên tai ngày càng bất thường, kèm theo nhiều sự cố và rủi ro. Để chủ động sớm phòng ngừa, hạn chế tối đa các thiệt hại do mưa lũ gây ra, nhất là các rủi ro do sạt lở đất và lũ quét gây ra trên địa bàn tỉnh, ngày 24/11/2023, Uỷ ban nhân dân tỉnh đã có Công văn số 2017/UBND-KTN về việc triển khai thực hiện Đề án Cảnh báo sớm sạt lở đất, lũ quét khu vực miền núi, trung du Việt Nam trên địa bàn tỉnh Hoà Bình.